Sarkari scheme

Pik Vima 2022 :सर्व जिल्ह्यांची पिक विमा यादी जाहीर; नाव पहा

Pik Vima 2022 सर्व जिल्ह्यातील पिक विमा यादी जाहीर झालेली आहे 35 हजार शेतकऱ्यांच्या खात्यात रक्कम जमा होणार आहे जिल्ह्यानुसार यादी आली आहे अहमदनगर, अमरावती, वाशिम, यवतमाळ सर्व जिल्ह्यांची यादी जाहीर झाली आहे तर जाणून घ्या संपूर्ण माहिती.

प्रधानमंत्री पिक विमा योजना २०१६ पासून महाराष्ट्र मध्ये सुरू असून, महाराष्ट्र सरकारला या कार्यक्रमात मोठा बदल करायचा होता म्हणून सर्व समावेशक पिक विमा योजना सरकारी उपक्रम कार्यक्रम सुरू केला होता आणि तो तीन वर्षे चालेल.

Pik Vima 2022

दुग्ध व्यवसायासाठी स्टेट बँकेकडून सुलभ कर्ज, 35% अनुदानही!

चेक करा विमा खात्यात जमा झाला ?

Pik Vima 2022 शेतकऱ्याला फक्त आता एक रुपयांमध्ये वीमा भरायला लावला होता सरकारने आणि योजनाला सर्वसमावेशक विमा योजना असे म्हणतात.
सर्व शेतकऱ्यांनी या योजनेमध्ये सामील व्हायचे होते त्यांना काही अटी पूर्ण करणे आवश्यक होत्या, तर या योजनेत सहभागी कसे व्हावे याबद्दल माहिती जाणून घ्या.

शेतकऱ्यांना वेगवेगळ्या हंगामाच्या पिकांचे संरक्षण करण्यासाठी मदत म्हणून अल्प रक्कम दिली जाते, त्यांना एका हंगामात पिकाच्या वाढीसाठी एकूण रकमेच्या दोन टक्के दुसऱ्या हंगामातील पिकासाठी 1.5 टक्के आणि दोन्ही हंगामात विशेष नगदी पिके वाढवण्यासाठी देण्यात आली होती.

Pik Vima 2022

आता घरोघरी किसान क्रेडिट कार्ड

शेतकऱ्यांना पाच टक्के रक्कम द्यावी लागायची जी 700 ते 1000 किंवा 2000 रुपये प्रति हेक्टर अशी असू शकते.
परंतु आता ठराविक रुपये भरून शेतकरी या कार्यक्रमात सहभागी होऊ शकतात.
उर्वरीत रक्कम राज्य सरकार हप्त्यापोटी भरणार आहे लोक या कार्यक्रमास सहभागी होऊ इच्छित निवडू शकता, जर त्यांनी पैसे घेतले असेल किंवा पैसे घेतले नसलेले शेतकरी तसेच भाडे करू शेतकरी सुद्धा सहभागी होऊ शकतात.

Pik Vima 2022

एका विशेष कार्यक्रमाचा भाग होण्यासाठी विचारू शकता जेव्हा जास्त पाऊस पडत नाही त्यावेळी तुम्ही विशिष्ट पिके घेऊ शकता.

तांदूळ, भुईमूग, बाजरी,ज्वारी, हरबरा, कापूस, सोयाबीन, सूर्यफुल, तीळ, मका, तूर, उदित यासारखे पिकाचे संरक्षण करण्याचे परत CSC केंद्रावर जाऊन साइन अप करू शकता, किंवा मोबाईल मधून सुद्धा तुम्ही पिक वीमा काढू शकता.

👇👇👇👇
➡️➡️ पिक विमा पात्र जिल्ह्याची यादी जाहीर ⬅️⬅️

सप्टेंबर आणि ऑक्टोबर 2022 साली अतिवृष्टी आणि पूर आल्याने अनेक शेतकऱ्यांच्या शेतांचे नुकसान झाले होते. त्यांना मदत करण्यासाठी शासनाने प्रत्येक शेतकऱ्याला 27 हजार 500 रुपये नुकसान भरपाई देण्याचा निर्णय घेतला असून.

खराब हवामानामुळे त्यांचे झालेले नुकसान भरून काढण्यासाठीचा हा पैसा आहे. सरकारने प्रत्येक शेतकऱ्याला भरपाई मिळवण्यासाठी तीन हेक्टर म्हणजे तीन मोठ्या शेतांप्रमाणे मर्यादा निश्चित करण्यात आली आहे.

राज्यपाल आणि राज्य सरकारने सुरू केलेल्या विशेष निधीतून त्यांना हे पैसे मिळणार आहे. एकूण रु. या शेतकऱ्यांना मदत करण्यासाठी 1200 कोटी रुपयांची तरतूद करण्यात आली असून, पुणे आणि संभाजीनगरमधील सरकारी अधिकाऱ्यांमार्फत वितरित करण्यात येणार आहे. Pik Vima 2022

Leave a Comment